Đã có Thông tư 15/2023/TT-BNV hướng dẫn Luật Thi đua khen thưởng 2022 đối với ngành Nội vụ

19/10/2023 08:04 AM

Tôi muốn hỏi đã có Thông tư hướng dẫn về Luật Thi đua khen thưởng 2022 đối với ngành Nội vụ hay chưa? – Hà Nhi (Long An)

Đã có Thông tư 15/2023/TT-BNV hướng dẫn Luật Thi đua khen thưởng 2022 đối với ngành Nội vụ

Đã có Thông tư 15/2023/TT-BNV hướng dẫn Luật Thi đua khen thưởng 2022 đối với ngành Nội vụ

Về vấn đề này, THƯ VIỆN PHÁP LUẬT giải đáp như sau:

Ngày 15/10/2023, Bộ trưởng Bộ Nội vụ ban hành Thông tư 15/2023/TT-BNV quy định chi tiết một điều của Luật Thi đua khen thưởng đối với ngành Nội vụ.

Thông tư 15/2023/TT-BNV hướng dẫn Luật Thi đua khen thưởng 2022 đối với ngành Nội vụ

Theo đó, Thông tư 15/2023/TT-BNV quy định chi tiết thi hành khoản 4 Điều 24, khoản 3 Điều 26; khoản 3 Điều 27; khoản 3 Điều 28; khoản 6 Điều 74; khoản 2 Điều 75; khoản 6 Điều 84 của Luật Thi đua khen thưởng 2022.

Cụ thể hướng dẫn thực hiện các quy định về tiêu chuẩn xét các danh hiệu hoặc bằng khen, giấy khen sau đây:

- Tiêu chuẩn xét danh hiệu “Lao động tiên tiến”

- Tiêu chuẩn, đối tượng xét danh hiệu “Cờ thi đua của Bộ Nội vụ”

- Tiêu chuẩn, đối tượng xét danh hiệu “ Tập thể lao động xuất sắc”

- Tiêu chuẩn, đối tượng xét danh hiệu“ Tập thể lao động tiên tiến”

- Tiêu chuẩn xét tặng hoặc truy tặng Bằng khen của Bộ Nội vụ

- Tiêu chuẩn xét tặng Giấy khen

Thông tư này áp dụng đối với tập thể, cán bộ, công chức, viên chức, người lao động các đơn vị trực thuộc, trực thuộc Bộ, ngành Nội vụ và các tổ chức, cá nhân có thành tích, đóng góp trong sự nghiệp xây dựng và phát triển của Bộ, ngành Nội vụ.

Xem chi tiết tại Thông tư 15/2023/TT-BNV có hiệu lực từ ngày 01/01/2024.

Chia sẻ bài viết lên facebook 11,672

Các tin khác
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty cổ phần LawSoft. Giấy phép số: 32/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 15/05/2019 Địa chỉ: Tầng 3, Tòa nhà An Phú Plaza, 117-119 Lý Chính Thắng, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079